[ช่วยด้วยค่ะ] ไอโฟน4s กดforget network และพอต่อใหม่ขึ้น unable to join network
กันยายน 16, 2014, 11:53:48 amสมาชิกล่าสุด: PoM187908
Forum » iDevice Talk » ถาม-ตอบ ปัญหา iPhone »  (ผู้ดูแล: iPhonemod)[ช่วยด้วยค่ะ] ไอโฟน4s กดforget network และพอต่อใหม่ขึ้น unable to join network
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [ช่วยด้วยค่ะ] ไอโฟน4s กดforget network และพอต่อใหม่ขึ้น unable to join network  (อ่าน 1394 ครั้ง)
bravofue
น้ำเชื้อมด
*

« เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 09:30:21 pm »

วันนี้กดforgetเน็ตที่บ้านออกไปแล้วลองต่อใหม่
ใส่พาสเดิมทุกอย่างเหมือนเดิมแต่มัขึ้นว่า unable join network
ทีแรกนึกว่ามีปัญหาที่เราท์เตอร์เลยลองเอาไอพดกับโน็ตบุ๊คต่อดู ก็ต่อได้ปกติ
แต่ไอโฟนต่อไม่ได้ กดรีเซทเน็ตเวิร์กก็แล้ว รีเซตทั้งเครื่องก็แล้ว แต่ก็ยังก็ไม่ได้อยู่ดี
รบกวนถามวิธีแก้ไขด้วยนะคะ เพิ่งอัพไอโอเอสหกมาเมื่ออาทิตย์ก่อน
ไม่ทราบว่าสาเหตุเพราะไอโอเอสหกหรือเปล่า

ขอบคุณมากๆคะ
Mark@ChicPhone
ผู้จัดการมดงาน
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 10:36:01 pm »

อาจจะมีผลครับ เพราะว่าตอนนี้เท่าที่ทราบมา เวอร์ชั่นนี้ยังคงมีบัคอยู่ครับ

รับซ่อม ปลดล็อค ปรึกษา ปัญหา iPhone ,Balckberry ติดต่อได้ที่นี่ http://iphoneblackberry.weloveshopping.com/shop/shop.php?shopid=293482
bravofue
น้ำเชื้อมด
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 10:41:11 pm »

ร้องไห้
ยังแก้ไขอะไรไใ่ได้เลยใช่มั้ยคะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์