ทำไม iPhone 4 ของผม อยู่ดี ๆ แล้วเครื่องดับ แล้วเปิดไม่ติดเลย.......
ธันวาคม 22, 2014, 10:27:39 amสมาชิกล่าสุด: PoM187908
Forum » iDevice Talk » ถาม-ตอบ ปัญหา iPhone »  (ผู้ดูแล: iPhonemod)ทำไม iPhone 4 ของผม อยู่ดี ๆ แล้วเครื่องดับ แล้วเปิดไม่ติดเลย.......
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม iPhone 4 ของผม อยู่ดี ๆ แล้วเครื่องดับ แล้วเปิดไม่ติดเลย.......  (อ่าน 6118 ครั้ง)
d-max
มดแรกเกิด
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:19:32 pm »

ทำไม   iPhone 4 ของผม   อยู่ดี ๆ  แล้วเครื่องดับ   แล้วเปิดไม่ติดเลย.......

ผู้ช่วยด้วยคับ                    ขอบพระคุณคับ

d-max
มดแรกเกิด
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:23:04 pm »

ไคเจอแบบนี้บ้างครับ................
69hacker
มดฝึกงาน
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:36:49 pm »

ใช้เพลินจนแบตหมดเกลี้ยงเลยป่าวครับ?

พรุ่งนี้ต้องดีกว่า^^
d-max
มดแรกเกิด
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:40:25 pm »

ป่าวคับ..............อยู่ดีๆๆๆๆๆเครื่องก็ดับเองเลย
dew_iphone
ไข่มด
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:55:35 pm »

อาการเหมือนผมเลย แต่ของผมเป็น 3GS นะ ปัจจุบันยังเป็นอยู่ เวลาดับแล้วต้องเปิดเครื่องโดยการกด power+home ค้างไว้

ซื้อมานานยังครับ เครื่อง 0 ป่าว เครมเลยครับ เคยอ่านเจอใน pantip ว่าอาการแบบนี้เอาไปให้ 0 เช็คแล้ว 0 เครมเครื่องใหม่ให้เลย
d-max
มดแรกเกิด
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 09:06:15 pm »

เพิ่ง  ซื้อมา  3  เดือน คับ
MisterX
Mod-X
พญามดรักษาวังหลวง
*
ผมเป็นใคร ไม่สำคัญ!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 09:12:05 pm »

Restore now

เครื่องพังจนไม่สามารถแก้ไขด้วยตนเองได้ ต้องการให้คนที่รู้จริงจัดการเครื่อง
มาเจอกันที่ร้าน Tripple ชั้นสาม ตรงข้ามโรบินสัน แฟชั่นไอแลนครับ
d-max
มดแรกเกิด
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 09:24:37 pm »

Restore now ทำยังไงคับพี่  MisterX

pokcoyo
หัวหน้ามดงาน
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 09:37:10 pm »

ลองกด power + home ไว้ 10 วินาที แบบคุณ dew_iphone เป็นการทดลอง soft reboot

ถ้าสำเร็จลองใช้ดูก่อน หากเป็นบ่อยคงต้องทำการ restore ด้วย iTunes (ก่อน restore backup ก่อนนะครับ)

หากไม่มีอะไรเกิดขึ้น แสดงว่า battery ไม่มีไฟ หรือ ปุ่มเสีย

ลองเสียบสาย charge ดู หาก battery หมดเกลี้ยงอาจต้องใช้เวลาสักพัก แต่ภายใน 30 นาที เครื่องน่าจะ boot ขึ้นมาเอง
(หากเป็นไปได้ทดสอบให้แน่ใจว่าอุปกร์ charge ปลั๊ก สาย ไม่มีปัญหานะครับ)

หากยังไม่ติด เอาไปเคลมเครื่องที่ศูนย์เลยครับ

iPhone 4S, iPhone 3GS AT&T, iPad 2 Wifi, PC Windows 7 64bit, Hackintosh OS X 10.6.8
seklikeguy
น้ำเชื้อมด
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 06:22:59 am »

ชื้อ ไอโฟน4 มาคนละเครื่องกับน้องชาย ใช้ได้ไม่นานจอดับเอาไปให้ร้านที่ซื้อมาดู ตรงเดอะมอล์บางแค พนักงานไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ตอนที่จะซื้อโทรหาเช้า สาย บ่าย เย็น ให้ไปรับเครื่องพอเครื่องมีปัญหาโยนกันไปโยนกันมา ที่น่าเศร้าใจเอาไปให้ศูนย์ที่รับซ่อมที่สยามดิสฯดูบอกว่าปิด2ทุ่มเห็นแล้วตกใจจิงๆคับ คนที่เอาไอโฟนไปซ่อมเยอะมากๆรอจนถึง 6 โมงกว่าๆพนักงานเดินมาบอกว่า ทางเราปิดแล้วคับ ผมพยายามบอกว่าให้ช่วยดูให้หน่อยเพราะเดินทางมาไกล พนักงานตอบด้วยหน้าตาเฉยเมย ว่าเราปิดแล้วให้มาใหม่วันหลัง บอกตามตรงนะคับว่า เสียความรู้สึกมากตอนที่ซื้อผมเหมือนราชาเอาใจทุกอย่าง พอซื้อไปเครื่องมีปัญหากลับไม่สนใจเลย ใครเคยเจออย่างผมบ้างไหม
nareto
หัวหน้ามดงาน
*
จำหน่าย App iphone ipad บน iTunes

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 10:34:25 pm »

ชื้อ ไอโฟน4 มาคนละเครื่องกับน้องชาย ใช้ได้ไม่นานจอดับเอาไปให้ร้านที่ซื้อมาดู ตรงเดอะมอล์บางแค พนักงานไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ตอนที่จะซื้อโทรหาเช้า สาย บ่าย เย็น ให้ไปรับเครื่องพอเครื่องมีปัญหาโยนกันไปโยนกันมา ที่น่าเศร้าใจเอาไปให้ศูนย์ที่รับซ่อมที่สยามดิสฯดูบอกว่าปิด2ทุ่มเห็นแล้วตกใจจิงๆคับ คนที่เอาไอโฟนไปซ่อมเยอะมากๆรอจนถึง 6 โมงกว่าๆพนักงานเดินมาบอกว่า ทางเราปิดแล้วคับ ผมพยายามบอกว่าให้ช่วยดูให้หน่อยเพราะเดินทางมาไกล พนักงานตอบด้วยหน้าตาเฉยเมย ว่าเราปิดแล้วให้มาใหม่วันหลัง บอกตามตรงนะคับว่า เสียความรู้สึกมากตอนที่ซื้อผมเหมือนราชาเอาใจทุกอย่าง พอซื้อไปเครื่องมีปัญหากลับไม่สนใจเลย ใครเคยเจออย่างผมบ้างไหม

สภาพสังคมไทย ที่รับสิ่งที่ล้ำหน้า เข้ามา แต่กลับหวังแต่กำไรจน APPLE (Steve) อยากขึ้นจากหลุมแล้วมา ด่าไอ้พวกคนไทยที่ขายของกูให้พวกมึงด้วยกันน้าาา รับผิดชอบหน่อยโว้ยยเฮ้ยยย ทั้ง AIS TRUE DTAC จ้างพนักงาน OT เข้าไปซิวะ ดูแลกันหน่อย เวลาเอาเงินเอ้ยยจะกราบลูกค้า ได้ครับพี่ อั้นนี้มีประกันครับ ของแถมมี ถุยส์ เวลาเคลมละ โฮ่ๆๆ คนละเรื่อง!!!!

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์