มีใครเป็นบ้าง เชื่อมต่อ Wifi ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ถ้าได้ก็หลุดบ่อยมาก
เมษายน 24, 2014, 10:41:39 amสมาชิกล่าสุด: PoM187908
Forum » iDevice Talk » ถาม-ตอบ ปัญหา iPhone »  (ผู้ดูแล: iPhonemod)มีใครเป็นบ้าง เชื่อมต่อ Wifi ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ถ้าได้ก็หลุดบ่อยมาก
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเป็นบ้าง เชื่อมต่อ Wifi ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ถ้าได้ก็หลุดบ่อยมาก  (อ่าน 2528 ครั้ง)
sabzazaza
มดแรกเกิด
*

« เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 07:02:42 pm »

พอดีผมมีปัญหาเกี่ยวกับ iphone4 ของผม ใช้ Wifi ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง

ถ้าได้ก็หลุดบ่อยมากครับ เป็นเมื่อลง FW 4.3.1  และ FW 4.3.2

ลงไปแล้วก็เป็นเหมือนเดิมเลยครับ ไม่รู้จะแก้ยังไง ลง FW ก็หลายรอบแล้ว ก็ยังเป็นเหมือนเดิม

ไม่ทราบว่าเป็นที่เครื่องหรือปล่าว หรือเป็นที่ FW กันแน่ เพราะเครื่องอื่นก็ใช้งานได้เป็นปกติดีครับ งง! จริงๆ

มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ ขอความช่วยเหลือหน่อยครับผม

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
nareto
หัวหน้ามดงาน
*
จำหน่าย App iphone ipad บน iTunes

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 01:02:04 pm »

jailbreak ไหมครับเนียะ หาก jailbreak แบบ tethered หรือ semi tethered จะไม่สามารถ connect wifi ได้ เพราะ safari จะไม่เด้งมาให้ใส่pass userในหน้าlog in แต่หากเป็น wifi ที่ เป็น wep wap2 พวกนั้น พอ connect ปั๊บจะขึ้นหน้าให้ใส่เลขได้เลย เล่นได้เลย

unterthered จะดีกว่ามากๆ ในเรื่องนี้ เพราะฉนั้น อย่าอัพเดท ***firmware เป็นอันขาด!เพราะ jail break ยังไม่มา 4.3.2 เพิ่งออก ขนาด 4.3.1 jailได้แต่ยัง unlock ไม่ได้

อย่างที่กล่าวมา tethered และ semi tethered CYDIA จะขึ้นสีขาว ไม่สามารถใช้งานได้อีกด้วย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์