ผมสงสัยว่าจะเอา Voice Memo ลงเครื่องยังไง
กันยายน 02, 2014, 01:42:06 pmสมาชิกล่าสุด: PoM187908
Forum » iDevice Talk » ถาม-ตอบ ปัญหา iPhone »  (ผู้ดูแล: iPhonemod)ผมสงสัยว่าจะเอา Voice Memo ลงเครื่องยังไง
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสงสัยว่าจะเอา Voice Memo ลงเครื่องยังไง  (อ่าน 9296 ครั้ง)
Jeedjad
น้ำเชื้อมด
*

« เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:50:35 am »

คือปกติ เมื่อต่อกับ iTunes แล้ว เสียงที่อัดมา จะเข้าไปอยู่ใน iTunes (รวมถึงในเครื่องคอม) เอง
แต่พอมาเสียบบนแมค ไฟล์เสียงที่อัดมา กลับไม่เข้ามาใน iTunes ทั้งที่ทั้ง 2 เครื่อง
ก็เป็นเครื่องที่ผม Authorize ไปแล้ว (iPhone เครื่องนึง Authorize ได้ 5 เครื่องใช่มั้ยครับ)

ปัญหาคือ คอมเครื่องหลักของผมมันเป็นแมค แต่เกิดปัญหานี้ ผมไม่สามารถ แบ็คอัพไฟล์เสียงที่อัดมานี้ได้เลย
รบกวนถามว่า มีวิธีแบบ แมนนวลมั้ย เอาลงเอง

ปล. ส่วนวิธีใช้ iPhone Browser ทั้งหลายทั้งบน วิน และ แมค มีรีวิวไว้บ้างมั้ยครับ ผมหาไม่เจอน่ะครับ
ขอบคุณ ล่วงหน้าครับ
iPhonemod
ผู้ครองอาณาจักรแห่งมด
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:43:12 am »

คือปกติ เมื่อต่อกับ iTunes แล้ว เสียงที่อัดมา จะเข้าไปอยู่ใน iTunes (รวมถึงในเครื่องคอม) เอง
แต่พอมาเสียบบนแมค ไฟล์เสียงที่อัดมา กลับไม่เข้ามาใน iTunes ทั้งที่ทั้ง 2 เครื่อง
ก็เป็นเครื่องที่ผม Authorize ไปแล้ว (iPhone เครื่องนึง Authorize ได้ 5 เครื่องใช่มั้ยครับ)

ปัญหาคือ คอมเครื่องหลักของผมมันเป็นแมค แต่เกิดปัญหานี้ ผมไม่สามารถ แบ็คอัพไฟล์เสียงที่อัดมานี้ได้เลย
รบกวนถามว่า มีวิธีแบบ แมนนวลมั้ย เอาลงเอง

ปล. ส่วนวิธีใช้ iPhone Browser ทั้งหลายทั้งบน วิน และ แมค มีรีวิวไว้บ้างมั้ยครับ ผมหาไม่เจอน่ะครับ
ขอบคุณ ล่วงหน้าครับ

ลองใช้โปรแกรม Sharepod ดูครับ เอาลงแบบ manual ได้เหมือนกันครับ เขียนไว้แล้วที่เว็บ

Jeedjad
น้ำเชื้อมด
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 10:14:39 am »

ขอบคุณครับ
iPhonemod
ผู้ครองอาณาจักรแห่งมด
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 04:25:14 pm »

สรุปว่าได้หรือไม่ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์